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Doing Business Made Easier

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

HUDUMA ZINAZOTOLEWA 'AJIKA/MAHITAD HARAMA MUDA

Majibu kwa simu na maswali yaliyoulizwa ya Jumatatu na ljumaa Bure Mara Moja

Mawasiliano ya maandishi Weka swali lako lililoandikwa/ukweli wako kwa lugha wazi na fupi Bure Ndani ya siku 7 za kufanya kazi

Kuwahudumia wateja wanapofika Katika ofisi zetu Kutembelea ofisi zetu na kutafuta huduma Bure Dakika 10

Kutatua malalamiko ya wateja (Kwa maadishi) ki i . K ka katika masanduku ya maoni, au Bure Majibu kuhusu kupokelewa ndani ya
kufanya mawasiliano ya kawaida siku 2 za kufanya kazi namajibu zaidi

ndani ya siku 7 za kufanya kazi
iliano ya baruapepe Kuuliza swali kwa maandishi Bure Ndani ya siku 2 za kufanya kazi

Utatuzi wa malalamiko magumu namaswaliya kijumia Kuuliza swali kwa maandishi Kama itakavyoagizwa Siku30

Kupata habari/taarifa Kufanya ombi kwa kuandika au kujazafomu ya kupata habari kwenye tovuti Kama itakavyoagizwa iku 21za kufanya kazi
www.brs.go.ke

Kurasa za mitandao ya kijamii za huduma ombi yetu ya kijamii Bure Siku1ya kufanya kazi

Utoaji wa hati za zabuni Kupata/Kutafuta nyaraka za zabunikwenye tovuti yetu: www.brs.go.ke Bure Mara moja baada yakutangazwa

Usajili wa watoaji wa huduma(Waliohitimu) Nyaraka za lazima kwa makundi maalum kama ilivyoelezwa katika miongozo Bure Siku30

ya ununuzi

Mal

ya siku 30 kwa ankara na/au
sahihi (hatiya Ankara, vyeti vilivyoidhinishwa kikamilifu

0 kwa bidhaa/huduma/kazi Kusambaza bidhaa/huduma/kazi kulingana na mkataba/agizo la ununuzi wa Bure Nda
i/agizola u: ndani,
agizo la ununuziwa ndani lililotiwa sahihi, thibitisho lakufuata malipo ya kodi, n.k.)

Jina la Biashara

Kusajili jina la biashara Fomu BN2 Shilingi 950
Kufanya mabadiliko katika maelezo yabiashara Fomu BN4 Shilingi 850
Kukoma/Kuacha kutumiajina la biashara Fomu BN6
Kudhibitisha nakala N/A Shilingi 200
Utafutaji rasmi wa jina la biashara N/A Shilingi 200
ano wenye dhima ya kikomo (LLP)

Kusajili_ushirikiano _wenye _dhima i Fomu LLP1 Shilingi 25,000 Siku1
Kufanya mabadiliko katika maelezo ya ushirikiano wenye dhima ya Fomu LLPS Shilingi 2,000 Siku3
kikomo
Kubadilisha jina la biashara Fomu LLP 1 Shilingi 25,000
Kubadilisha kampuni_kuwa _ushirikiano wenye dhima ya kikomo (LLP) Fomu LLP7 Shilingi 25,000
Hati zilizothibitishwa N/A Si i
Utafutaji rasmi N/A Shilingi 200
Taarifa ya uwezo wa kulipa madeni N/A Shilingi 2,000
Makampuni
Usajili wa makampuni Siku1
Kufanya mabadiliko katika makampuni Sikus
Kubadilisha hali ya kampuni {Tembelea tovuti yetu www.brs.go.ke au ututumie baruapepe kwa registrar@brs.go.ke } Sikus

j iza kuthibiti lipajiushuru kila mwaka Siku3
Usajiliwa na i Siku1
Kufunga au kurejesha shughuli zakampuni rasmi Siku90
Hati zilizothibitishwa Siku3
Utafutaji rasmi Siku3

ya dhamana

Akauntiya E-citizen Shilingi 550 Mara moja
Kitambulisho cha mwenyekutoa idhini au nambari ya kiunzi
chagari

Akauntiya E-citizen Bure Mara moja
Maelezo ya mwenye kutoaidhini
Maelezo ya mwia mwenyedhamana
Maelezo ya dhamana

V. Mudawa mkopo

vi.__Idhiniya mfadhili

Nambari ya usajili ya ilani ya awali Bure Mara moja
Habari inayofaa kuongezwa aukubadilishwa
Sababu ya kufanya marekebisho

sha usajili wa ilani ya kufanyamarekebisho

Kuthibitisha usajili wa ilaniya kubatilisha Nambariya usajili ya ilaniya awali Bure Mara moja

ii. _ Sababu ya kubatilisha

Biashara ya malipo ya polepole

Leseni ya kufanya biashara ya kukodisha/malipo ya polepole Fomu HP 10 ya leseni Shilingi 50,000 Siku1
Taarifa ya kifedha kama ilivyoagizwa chini ya Sheriaya
Makampuni 2015

Maombi ya kupewa upya leseniya kuendesha biashara ya i FomuHP10ya leseni Shilingi 50,000 Siku1
kukodisha/malipo ya polepole

Utoaji wa hati ya makubaliano ya maombi ya wadaiwa wakati wa . Fomu 9 Shilingi 30,000
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Utoaji wa hati ya makubaliano ya maombi ya wadai wakati wa
kufilisika

Shilingi 50,000
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©Ombi la kutoa maagizo/amri ya mwishoya malipo kidogo kidogo i Fomu
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Ombi la utaratibu wa hiari wa kibinafsi

Fomu 8
Fomu 10 (iliyofanyiwa marekebisho)

ngi 30,000

Fomu 23A Saal

Ombi la kuingizwa kwenye utaratibu wakutodai mali i.  Fomu 28 Shilingi 15,000 Saal

Maombi ya makampuni
Maombi ya wanachama ya hiari yakufilisika

Fomu 32A Kulipa shilingi 100,000/~ kwa saal
Fomu 328 shilingi 1,000,000/~ za kwanza,
halafu 10% ya baki kuanzia hapo

Aombi ya wadai ya hiari ya kui

Fomu 32A Kulipa shilingi 150,000/~ kwa Saal
Fomu 328 shilingi 1,000,000/~ za kwanza,
halafu 10% ya baki kuanzia hapo

Maombi ya kampuni ya mpango wa hiari i, Fomu 32 Shilingi 40,000 saal
Fomu 32C (iliyofanyiwamarekebisho)
Fomu 32D

iv. _Pendekezo la Mkurugenzi

Maombi ya usimamiaji/utawala kupitia mahakama . Fomu 32 Shilingi 40,000 Saal
Fomu 32D

Fomu 36

Utoaji wa hati ya makubaliano ya ombi lakufilisika Ombi la mwanachama (Mkurugenzi na
wanahisa)

Fomu 32¢ Shilingi 40,000 saal

Fomu 32C
Fomu 32D
Fomu 32E

Ombila mdai

Business Registration Service imejitolea
“KUHAKIKISHA HESHIMA, USIKIVU NA MAADILI KATIKA UTOAJl WA HUDUMA”

Iwapo kuna huduma yoyote ambayo haifuati viwango vilivyowekwa au ikiwa kuna afisa yeyote asiyezingatia ahadi yetu ya kuhakikisha heshima, usikivu na maadili katika utoaji wa
huduma, piga ripoti kwa:

MAWASILIANO YA HUDUMA YA USAJILI WA BIASHARA: MAWASILIANO YA MKUU MTENDAJI TUME YA HAKI ZA KIUTAWALA
Mkurugenzi Mkuu Huduma ya Usajili wa Biashara Katibu wa Tume/Afisa
Ghorofa ya 2, Jumba/Jengo la Sheria, Barabara ya Harambee Mkuu Mtendaji Tume ya Haki za Kiutawala / Mchunguzi Maalum
Barabara ya 2nd Ngong Avenue, Ghorofa ya 2, Mnara wa West End, - Westlands
S.L.P. 30031-00100 NAIROBI, KENYA S.L.P. 20414 - 00200, NAIROBI.
Simu: 0714 777 800 / 0743 946 151 mu: +254-20-2270000

Baruapepe: eo@brs.go.ke | customercare@brs.go.ke Bart Complair b 1an.go.ke
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